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Wizara ya Mifugo na Uvuvi yafunguka

WIZARA ya Mifugo na
Uvuvi imesema  hai-
jawahi kuzuia uvuvi wa
kamba koche licha vya
kufanyika marekebisho
ya sheria ya uvuvi.

Hayo yalisemwa bun-
geni jana na Naibu
Waziri wa wizara hiyo,
Abdallah Ulega wakati
akijibu swali la Mbunge
wa Kibiti, Twaha
Mpembenwe(CCM).

Katika swali lake,
Mbunge huyo alihoji, ni
lini serikali itatoa uamuzi
wa kuwaruhusu wavuvi
wa kamba koche kuvua
kuanzia mwezi Desemba
hadi Julai kila Mwaka?.

Akijibu swali hilo, Ul-
ega alisema kwa mu-
jibu wa Sheria ya Uvuvi
namba 22 vya Mwakq
2003 pamoja na Kanuni
sake za Mwaka 2009 na
marekebisho yake ya
mwaka 2020, serikali hai-
jawahi kuzuia uvuvi wa
Kamba Koche.

Alifafanua kuwa Seri-
kali imeweka utaratibu
kwa ajili ya uvuvi wa
Kambamiti kwa wavuvi
wadogo na wakubwa.

Alieleza uvuvi wa

Kambamiti kwa mujibu
wa Sheria na Kanuni zi-
lizopo unaruhusiwa ku-
fanyika kuanzia mwezi
Machi hadi Septemba
kila mwaka kwa ukanda
wa Kaskazini unaohusi-
sha Wilaya za Bagamoyo,
Pangani na Chalinze na
kuanzia mwezi Aprili
hadi Agosti kila mwaka
kwa ukanda wa Kusini
unaohusisha Wilaya za
Mkuranga, Kibiti na Kil-
wa.

- Aidha, alifafanua kuwa
kipindi kilichobaki kime-
achwa ili Kambamiti wa-
zaliane na kukua.

Alisema maamuzi
haya yamefanyika baada
ya taarifa za utafii wa
Kisayansi na kuzingatia
uendelevu wa rasilimali
hii.

“serikali imekuwa iki-
sisitiza kwa wadau wole
wa uvuvi hususani uvuvi
wa Kambamiti kufanya
shughuli zao kwa mu-
jibu wa Sheria na tara-
tibu zilizopo kwa lengo
la kuwa na uvuvi endel-
evu kwa maslahi mapana
ya vizazi vilivyopo na
vijavyo, "alisisitiza.
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Wachangia maji na mifugo

Handeni. Wananchi wa Kijiji c
Mkoani Tanga wamemwa
wa Wakala wa Maji na Us

(Ruwasa), Clement Kivegalo na mbunge wa
Jimbo hilo, John Sallu kuwachimbia mMabwawa

ya maji ya kunywa, kwani kwa sasa wanachangia
na mifugo. “Nitatuma timu kwa ajili ya kuangalia
sehemu ya kuchimba vi

sima kwa ajili ya huduma
za muda mfupi na mrefu,” alisema Kivegalo.
(Rajabu Athumani)

ha Gendagenda
mbia Mkurugenzi mkuu
afi wa Mazingira Vijijini
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‘Serikali
haijazuia uvuvi
wa kamba koche’

SERIKALI imeliarifu Bunge kuwa hai-
jawahi kuzuia uvuvi wa kamba koche.

Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Ab-
dallah Ulega, alitoa kauli hiyo jana bun-
geni alipokuwa akijibu swall la Mbunge
wa Kibiti (CCM), Twaha Mpembenwe.

Katika swali lake, mbunge huyo
alihoji ni lini serikall Itatoa vamuzi wa
kuwaruhusu wavuvi wa kamba koche
kuvua kuanzia mwezi Desemba hadi

Julai kila mwaka.
Akijibu swali hilo, Naibu Waziri Ulega

alisema kwa mujibu wa Sheria ya Uvuvi
Namba 22 va Mwaka 2003 pamoja na
kanuni zake za nwaka 2009 na mareke-
bisho yake ya mwaka 2020, serikali
haijawahi kuzuia uvuvi wa kamba koche.
Hata hivyo, alisema serikali imeweka
- ytaratibu kwa ajili ya vvuvi wa kam-
bamiti kwa wavuvi wadogo na wakub-

wa.
“Uvuvi wa kambamiti kwa mujibu wa

sheria na kanuni zilizopo unaruhusiwa
kufanyika kuanzia mwezi Machi hadi
septemba kila mwaka kwa ukanda wa
kaskazini unaohusisha Wilaya za Baga-
moyo, Pangani na Chalinze na kuanzia
mwezi Aprili hadi Agosti kila mwaka
kwa ukanda wa kusini unaohusisha
Wilaya za Mkuranga, Kibiti na Kilwa,"

alisema.
Ulega alisema kipindi kilichobaki kime-

achwa ili Kambamiti wazaliane na kukua.
"Uamuzi huu umefanyika baada

ya taarifa za utafiti wa kisayansi na
qumgatfa uendelevu wa rasilimali hii."
alisema.

_ Ulega alisema serikali imekuwa
|k1545|trz_a kwa wadau wote wa uvuvi
hususan_l UvUVi wa kambamiti kufanya
shughuli zao kwa mujibu wa sheria na

Seri
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taratibu zilizopo kwa lengo la kuwa na
uvuvi endelevu kwa maslahi mapana ya

vizazi vilivyopo na vijavyo.
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